Đăng nhập hoặc đăng ký

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 qá khứ oi !!!! Empty qá khứ oi !!!! Tue Jun 07, 2011 2:44 pm

gianggiangonline
  • Member

Em thế nào rùi !
Chuyên kể ngày xưa có một chú nhók vô tư, vui tươi. Nhưng cái vô tư cái vui tươi ko đc lâu, nếu như vẫn vô tư, vẫn hồn nhiên thì câu chuyện tôi kể có gì hấp dẫn kia chứ.
Một lần gặp lại ng bạn cũ của chú, đã vô tình mang đến phiền muộn cho chú. Trái tim chú ko còn tự chủ trước một cô pé, một cô pé trái hẳn với tính cách của chú. Cô pé ko vô tư, ko hồn nhiên mà một sự chính chắn, cái trưởng thành làm cho chú pé phải nghỉ nhiều. Mỗi lần gặp cô pé tim rạo rực, ko dám nói nhiều sợ rằng mình nói sai, sợ rằng mình làm buồn cô pé, và rồi chú nhók ngày xưa ko còn đổi lại là một chàng trai nhiều ưu tư, nhiều phiền muộn. thế nhưng trái tim đầy hạnh phúc, đôi mắt vô hồn vì một thoáng mộng mơ về cái gì đó xa xôi.
Bước ngoặt quyết định tương lai đến với chú và cô pé. Học nhiều hơn, để chuẩn bị cho những kỳ thi, cho tương lai thế nhưng chú cũng dành một khoãng time cho cô pé. Nhận ra việc học ko chỉ cho chú mà con cho những ng thân, cho cô pé. Những lần gặp cô pé sau này cũng chỉ việc học, có những ngày mưa, những lần xe hết xăng con đường trở nên xa xôi. Cái lạnh, cái mệt đổi lại những câu quan tâm của cô pé làm lòng chú ấm lại, mệt nhọc cũng ko còn. Phải chăng tình yêu đến với chú như thế, chú ngạc nhiên về những biến đổi trong tâm hồn chú. Cảm giác khó tả trong trái tim một ngày lớn lên. Có lần cô pé hẹn gặp chú và chỉ nói đc một chữ, một chú làm tim chú ko ổn định, ko những nhịp đập bình thường. chữ “nhớ” chữ làm cho chú ko bình thường nếu đổi lại là chữ khác chắc có thể chú nhảy lầu vì HP( chém Gió tý ).
Rồi kỳ thi cũng đến, chú phải tự mình lên thành phố, lần đầu tiên đy xa, lần đầu tự mình. Những nỗi sợ, lo lắng nhưng cũng thấy vững lòng hơn vì những lời động viên của cô pé, của những ng bạn, ng thân. Kỳ thi vất vã cũng qua nhưng lại đem cho chú nhièu nỗi buồn, trách nhiệm của chú quá lớn, cảm thấy đau đớn tột đỉnh. Cứ nghĩ còn có ng quan tâm, còn ng chia sẽ. nhưng thực sự ko may măn như vậy, điều chú cảm thấy để tồn tại, để tiếp tục sống cũng ra đy. Cô pé dành cho chú một câu nói, nhẹ nhàng làm chết cả một chàng trai 18t. “chúng ta chỉ là bạn” nó đơn giản đến nỗi chú chỉ biết im lặng, ko biết từ đâu có những giọt nước trên khóe mắt.
Những giọt nước mắt mà lần đầu tiên chú khóc cho ng ko thân thiết. về gặp lại ng thân thì bị trách mắng, bạn bè thì vui vẽ, cô pé thì ra đy ko lý do. Đau đớn ưh! Tủi nhục ưh! Ko chịu nỗi những vày vò, cảm thấy bế tắc, trước mắt chỉ là màu đen ảm đạm, ko chổ bám víu, cảm giác rơi xuống vực xâu. chú muồn ra đy, muốn đc giải thoát khỏi cái thế giới đau buồn, việc kết thúc cuộc sống làm cho chú phải suy nghĩ kỹ càng. Và cái suy nghĩ điên rồ đó đã ra đy, chữ hiếu quá lớn, bổn phận một đứa con trai ko cho phép chú làm điều đó. Chú muốn làm lại tương lai nhưng gd lại ko đồng ý. Sau cùng cũng lên tp học, việc học quá vô nghĩa, nhàm chán, ko có ng động viên, ko có động lực học. chú lạc lõng giữa tp đông đúc, học và làm ko quan tâm ai. Nhưng trái tim ko cho chú bình yên, những hình ảnh, ngày gặp nhau, lời nói quan tâm vẫn hiện diện. Những đêm ko ngủ đc, nước mắt lại rơi, ko bít rơi vì cái gì, vì lí do gì. Chú trở nên trầm lặng ít nói, khác lạ với mọi ng trừ những ng bạn, chú ko muốn thấy sự yếu đuối trong chú. Chú cố gắng tìm cách quên cô pé bằng cách rất ngu ngốk, chú quen những cô gái khác. Chỉ cảm thấy đau buồn hơn, vì phản ứng ngược. trái tim vẫn ko thể quên đc hình bóng cô pé. Có những lúc suy nghĩ muốn năn ni cô pé cho 1 cơ hội, nhưng cũng ko bít mình đã làm sai cái gì, trái tim thì muốn vậy còn lý trí thì ko cho phép. Dằn vặt giữa tình cảm và lý trí làm chú đau đớn, những cô gái chú quen rùi cũng ra đy. Nhưng ko đau đớn ko 1 chút cảm giác.
Khác lạ, chú ko hiểu nỗi chú cần gì, ko ai cho chú 1 câu trả lời, những lần gặp lại cô pé chú cảm thấy thổn thức. Muốn đc ôm cô pé vào lòng mà hờn trách, nhìn cô pé mà lòng chú quặn đau, tp quá xấu xa, tp cướp đy ng mà chú iu thương. Cô pé thay đổi quá nhiều, đôi lúc chú muốn nói nhưng lại sợ, sợ rằng mình ko có tư cách gì, đau đớn hơn đứng nhìn cô pé 1 ngày thay đổi. Phải làm sao! lam sao ! Chú có tội tình gì, tại sao lại nhẫn tâm với chú.
Tại sao !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Lòng anh dù rộng dài như bể,
Vắng cánh buồm em cũng lẽ loi.
cùng nhau click vào những link này để tham khảo thêm thông tin nhé

Mua ban |
Mobile |
May tinh xach tay

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]