Đăng nhập hoặc đăng ký

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

jupiter_td
jupiter_td
  • Smod

(Dân trí) - Ở tuổi 12 và không học chuyên tiếng Anh nhưng Vũ Song Vũ bất ngờ “nổi đình nổi đám” trên diễn đàn mạng ít ngày gần đây khi hát bài “My heart will go on” cực chuẩn.

Dù mới được đăng tải ít ngày trên youtube nhưng clip thể hiện bài “My heart will go on” của cậu bé sinh năm 1999, Vũ Song Vũ (tên thật Vũ Thành Vũ), đã nhanh chóng làm mưa làm gió trên các diễn đàn và mạng xã hội tại Việt Nam.
Sốt mạng với “My heart will go on” của cậu bé 12 tuổi ở Hải Phòng Songvu0405111_de5c2
Song Vũ bất ngờ nổi đình nổi đám với bài "My heart will go on". (ảnh chụp clip)

Hiện đang học tại một trường cấp 2 thành phố Hải Phòng, không theo chuyên tiếng Anh mà chỉ học thêm ở một trung tâm ngoại ngữ nhưng Vũ lại hát đúng nhạc và đặc biệt là phát âm ca từ trong bài “My heart will go on” rất chuẩn.

Theo những tâm sự của cậu bé thì Vũ thu âm bài hát “cho vui” trong một lần sinh nhật và cũng muốn “có cái kỷ niệm” trước khi bước sang tuổi…dậy thì.

Và sự thể hiện của Vũ sớm nhận được lời ngợi khen từ phía cư dân mạng. Bạn quan1506 thốt lên: “Một trong những bản cover hay nhất mà mình từng nghe, một ca khúc khó nhưng câu bé đã hát rất hay và truyền cảm, nhất là những đoạn lên cao. Cố gắng lên nhé em, good luck”, hay “quá giỏi luôn, nghe giọng trong” của bạn nvban…

Dù có một số góp ý như “Cũng xin góp ý chân thành là một số chỗ bé cần sữa sai là chỗ phát âm cụm từ You're và we're, chỗ nối heart-and (chỗ này bé phát âm theo British English nhưng toàn bài lại là American English, nên chọn thống nhất để khỏi lộn qua lộn lại” của nickname daungoc nhưng nhiều thành viên mạng thậm chí còn cho rằng “12 tuổi phát âm kinh thật, quá hay...đúng là hơn Vpop” (ponynguyen87) hay “tiếng Anh của em ý ca sĩ VN tha hồ bái làm sư phụ” (tifanguyen).

Được biết ngoài ca khúc “My heart will go on”, Vũ cũng hứng khởi trình diễn một số bài hát khác như “Bà tôi” hay “Lòng mẹ” và nhận được sự tán thưởng của người thân, bạn bè.

Nguồn: Dân trí

Thích0Báo xấu0

Gửi một tin nhắn lên tường.

Gửi báo cáo lỗi về bài viết này.

nguyenyen
nguyenyen
  • Member

em be nay khong chi hat hay ma con dep trai nua chu uoc j minh bang tuoi e ay de cz love

jupiter_td
jupiter_td
  • Smod

nguyenyen đã viết:em be nay khong chi hat hay ma con dep trai nua chu uoc j minh bang tuoi e ay de cz love
lại dê rùi ^^

nhok_njcolas
nhok_njcolas
  • Member

thắc  mắc choáng..... bài này lại sắp dc vào top.vclip của mình rồi nhăn nhở

jupiter_td
jupiter_td
  • Smod

thank chưa nhỉ? ^^

nguyenyen
nguyenyen
  • Member

jupiter_td đã viết:
nguyenyen đã viết:em be nay khong chi hat hay ma con dep trai nua chu uoc j minh bang tuoi e ay de cz love
lại dê rùi ^^
xx xx gjo d mi biet ah cz

nguyenyen
nguyenyen
  • Member

nhok_njcolas đã viết: thắc  mắc choáng..... bài này lại sắp dc vào top.vclip của mình rồi nhăn nhở
thì bài hát vừa hay ,người hát lại vừa đẹp trai nữa không vip mi la khjkhj

ready?
  • Member

ui..em này hát hay thật đấy...trình độ phát âm thù ko chê vào đâu dk...đúng là tuổi trẻ tài cao mà...bội phục bội phục...hihi xx

jupiter_td
jupiter_td
  • Smod

ready? đã viết:ui..em này hát hay thật đấy...trình độ phát âm thù ko chê vào đâu dk...đúng là tuổi trẻ tài cao mà...bội phục bội phục...hihi xx
ready là bạn nào đây nhỉ? thắc  mắc

nguyenyen
nguyenyen
  • Member

jupiter_td đã viết:
ready? đã viết:ui..em này hát hay thật đấy...trình độ phát âm thù ko chê vào đâu dk...đúng là tuổi trẻ tài cao mà...bội phục bội phục...hihi xx
ready là bạn nào đây nhỉ? thắc  mắc
bạn ấy tên hà linh
d không dọc phân giơi thiệu bản thân ah
hj
xinh lém nhé
cơ hội đấy xx hjighj

ready?
  • Member

nguyenyen đã viết:
jupiter_td đã viết:
ready? đã viết:ui..em này hát hay thật đấy...trình độ phát âm thù ko chê vào đâu dk...đúng là tuổi trẻ tài cao mà...bội phục bội phục...hihi Sốt mạng với “My heart will go on” của cậu bé 12 tuổi ở Hải Phòng 2173424264
ready là bạn nào đây nhỉ? Sốt mạng với “My heart will go on” của cậu bé 12 tuổi ở Hải Phòng 1564925666
bạn ấy tên hà linh
d không dọc phân giơi thiệu bản thân ah
hj
xinh lém nhé
cơ hội đấy Sốt mạng với “My heart will go on” của cậu bé 12 tuổi ở Hải Phòng 2173424264 Sốt mạng với “My heart will go on” của cậu bé 12 tuổi ở Hải Phòng 3299389638

hihi=>bạn Yến...bạn đã nhìn thấy tớ khi nào đâu mà khen tớ xinh..hỳ..tớ ko dk như bạn nghĩ đâu..:d
dù sao cũng cảm ơn bạn vì lời khen nhá..cuoi

jupiter_td
jupiter_td
  • Smod

mình đang nghi bạn ready này là thành viên của lớp mình... ^^

ready?
  • Member

jupiter_td đã viết:mình đang nghi bạn ready này là thành viên của lớp mình... ^^

tớ đúng là thành vien of 12A4 nhưng là khóa 05-08 bạn ak

nguyenhien
nguyenhien
  • Member

jupiter_td đã viết:mình đang nghi bạn ready này là thành viên của lớp mình... ^^
lại nghi ngờ rồi.....chẹp chẹp...t nghĩ là người ấy là người ngoài thật..bạn trong lớp t nó vào 4rum lớp mình nó thấy cũng thích lắm đấy.trái tim cz
nên có thể là bạn ấy là người cũng học a4 khóa 05-08 thật..cuoi

panda1202
panda1202
  • Member

ui. Hay thế! Nghe như là ca sĩ chuyên nghiệp hát ấy nhỉ?hì. Thanks Y. nhăn nhở

nguyenhien
nguyenhien
  • Member

panda1202 đã viết:ui. Hay thế! Nghe như là ca sĩ chuyên nghiệp hát ấy nhỉ?hì. Thanks Y. nhăn nhở
nhầm rồi Hồng ơi.......bài này D post mà không phải Yến mà..hị hị asssc asssc

jupiter_td
jupiter_td
  • Smod

Hồng hơi bị lộn ấy mà cuoi

panda1202
panda1202
  • Member

jupiter_td đã viết:Hồng hơi bị lộn ấy mà cuoi
hic. xin loi ban D nhe! t hoi nham 1 chut, gia mat roi.hy'. Thanks ban D. a

nguyenhien
nguyenhien
  • Member

panda1202 đã viết:
chết thật đã già rồi á Hồng ơi.....m chưa cho t ăn cỗ mà sao mà già đc chứ.hichic. cv cv

panda1202
panda1202
  • Member

nguyenhien đã viết:
panda1202 đã viết:
chết thật đã già rồi á Hồng ơi.....m chưa cho t ăn cỗ mà sao mà già đc chứ.hichic. cv cv
uh, e' roi nen thanh ng gia' m a.hic

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]